Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

| Tôi sẽ không bao giờ bị tổn thương vì bạn nữa |

Forums Mọt sách | Tôi sẽ không bao giờ bị tổn thương vì bạn nữa |

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author

Không chỉ tình yêu mà tình bạn cũng có lúc bất bình đẳng. Khi ta biết rằng bạn không nghĩ đến mình nhiều như mình nghĩ về bạn, ta sẽ trở nên buồn bã như khi bị người yêu bỏ rơi. Đó là người bạn mà tôi yêu quý nhưng chưa bao giờ là người bạn khiến tôi hạnh phúc. Tôi đã tự hỏi liệu mình có đủ can đảm để tiếp tục yêu quý, tin tưởng và nhớ đến người bạn đó mà không cần bất kỳ điều kiện nào, ngay cả khi người ấy không thích tôi chút nào không? Hai câu trả lời ‘Có’ và ‘Không’ đã cùng lúc dâng trào trong tôi. ‘Tình cảm’ dành cho người bạn đó nhiều đến vậy là thật, nhưng tôi cũng phải tự tìm đường thoát ra cho mối quan hệ ‘một chiều’ đó.

Cuối cùng thì hóa ra nó không phải là của tôi. Tất cả vẻ đẹp của bạn, người mà tôi tin là một người bạn thực sự, chưa bao giờ là của tôi. Không biết từ lúc nào, những giọt nước mắt mà tôi cố kìm nén đã bắt đầu rưng rưng. Có lẽ, đã đến lúc phải thực sự buông bỏ người bạn đó rồi. Đôi khi, bạn cần dũng khí để thực sự buông bỏ những gì mà bạn yêu sâu sắc.

Trích trong 365 BÀI HỌC TÂM LÝ (tập 1) – Liệu pháp tự chữa lành những tổn thương tâm lý

[Wikipedia – mỗi ngày một trang sách]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.