Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

SỐNG ĐỂ MÌNH XEM…

Forums Mọt sách SỐNG ĐỂ MÌNH XEM…

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author
    🌿

1. Mình không cần phải tốt hơn người khác, chỉ cần hơn chính mình của hôm qua.

2. Mình có thể dễ dàng rơi nước mắt bởi một vết xước trên da, nhưng quyết sẽ không bao giờ gục ngã bởi một lời nói ác.

3. Nước biển có bao giờ đổ ngược ra sông? Hoa cỏ thơm ngát sợ gì ong bướm không tới gần? Phải sống thế nào đó, làm thế nào đó, để mọi người chủ động tìm đến mình.

4. Khéo léo và giả tạo chỉ cách nhau một sợi chỉ mong manh. Lương thiện cũng phải dùng đầu óc, vị tha cũng cần có chừng mực.

5. Lúc nào cần lý trí thì hãy cứ lý trí. Người ta nói mình chai sạn vô tình. Không sao! Cảm xúc trong lòng mình, tự mình hiểu là được.

6. Thiên hạ nuôi mình được mấy ngày, không cần thiết phải tốn công, phí sức giải thích với thiên hạ.

7. Thời đại 4.0 rồi, tất cả mang năng lực ra nói chuyện. Không quan hệ quen biết, không nể nang tình cảm gì hết.

8. Sinh mệnh hữu hạn, hãy dành sức lực và tình cảm cho những điều xứng đáng.

9. Thích thì tốt, mà ghét thì cũng cảm ơn. Sống là để đi tìm những người có cùng chí hướng, chứ không phải nương theo dòng nước để làm hài lòng thiên hạ bốn phương.

| Xu |
    —–
    🌿 Trích: XANH (Sống như lá xanh)
    🌿 Tìm đọc tại: bit.ly/labooksvn

[Wikipedia – mỗi ngày một trang sách]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.