Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

Nói một chút em là sinh viên mới ra trường ngành kế toán mới đi làm ạ. Có một sự thật là nhập hàm xo

Forums Thủ thuật Word, Excel Nói một chút em là sinh viên mới ra trường ngành kế toán mới đi làm ạ. Có một sự thật là nhập hàm xo

Viewing 9 posts - 1 through 9 (of 9 total)
  • Author
    Nói một chút em là sinh viên mới ra trường ngành kế toán mới đi làm ạ. Có một sự thật là nhập hàm xong ấn enter mà nhảy lỗi #REF! #N/A #VALUE các kiểu là tim em dừng một nhịp còn hơn cả crush đi qua (icon). Tại mấy lần chị phó phòng đi qua em hình như cũng để ý rồi huhu. Cả nhà cho em xin cuốn sách nào mà có các tips phù hợp cho dân kế toán đi làm với ạ (Em đã biết tin học vp cơ bản rồi ạ)

[Wikipedia – thư giãn]

Ba cái lỗi trong excel như này trên google không thiếu, chịu khó đọc là hiểu vấn đề ngay, còn lỗi đôi khi không phải sai, mà là dò tìm không thấy như N/A, nếu chắc chắn đã dò tìm đúng thì bẫy lỗi bằng iferror để không hiển thị lỗi đó nữa. Mình không biết nói không biết, người làm lâu ta có thể sẽ chỉ, trước mình cũng gặp trường hợp trước mặt sếp mấy chị chỉ thì cứ bảo em biết rồi, tới hồi lòi ra làm không được ai cũng ghét mà không thèm chỉ gì thêm.

Lỗi. #NA là ko tìm thấy giá trị
    Lỗi #REF là lỗi bảng tham chiếu hoặc ô tham chiếu ko tồn tại.
    lỗi #Div/0 là trong hàm có công thức chia 0
    lỗi #NUM là công thức cần số nhưng giá trị là text
    lỗi #NULL ô ko có giá trị
    lỗi #NAME? viết sai tên hàm, hoặc ko tìm thấy tên hàm
    lỗi #NAME! bị thiếu ngoặc kép hoặc dấu phân cách hàm
    lỗi #VALUE! lỗi từ công thức hoặc vùng tham chiếu

mỗi lỗi thông báo nó đều có ý nghĩa. Người lanh lẹ thường search Google những cái ý nghĩa đó

tip khi viết hàm dài để tránh lỗi là viết hàm vào 1 ô nháp, gõ vào và xem kết quả. nếu kq ra đúng ý thì copy vào 1 ô cuối cùng

=(((((((

Bạn vào trang này xem trong bình luận có người rủ học hỏi người ta thử xem sao 😉 !
    https://www.facebook.com/groups/chungchitinhoc1/permalink/1128442781042239/

Mình dạy Excel online cơ bản đến nâng cao, VBA; giúp xử lý công việc thực tế cho người đi làm, 1 kèm 1 tiến bộ rõ sau mỗi buổi học. Làm chương quản lý theo dõi hàng hóa, doanh thu bằng excel cho shop, quán cà phê, doanh nghiệp nhỏ, xử lý công việc theo yêu cầu.
    Anh chị có nhu cầu vui lòng inbox!

….

1

Voice

8

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 9 posts - 1 through 9 (of 9 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.