Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

Nhiều lần nằm trong đêm, để nước mắt chảy xuôi, rơi ướt gối. Mình nhìn trần nhà trân trân và tự hỏi:

Forums Chill Radio Nhiều lần nằm trong đêm, để nước mắt chảy xuôi, rơi ướt gối. Mình nhìn trần nhà trân trân và tự hỏi:

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author
    Nhiều lần nằm trong đêm, để nước mắt chảy xuôi, rơi ướt gối. Mình nhìn trần nhà trân trân và tự hỏi: “Những chịu đựng này liệu có đáng hay không?” Câu trả lời luôn luôn là: “Đáng! Tuyệt đối đáng!”

Đã nguyện lấy cả sinh mệnh ra đánh đổi, vậy thì nhất định không thể bỏ cuộc, không thể buông xuôi.

Phải cho ước mơ trong lòng mình một lời hồi đáp.

Phải cho niềm tin mình bám víu bấy lâu nay một kết thúc xứng đáng.

Có thể mình còn quá nhỏ bé, thậm chí chẳng đủ để chính mình dựa vào. Nhưng đi qua hết thảy những nông sâu của cuộc sống, mình vẫn lựa chọn kiên cường, không oán trách hay dừng bước.

Vì sao ư?

Vì mình không sợ thế giới chê bai khi mình chưa đạt được thành quả gì đáng kể.

Mình chỉ sợ vào giây phút khép mắt từ biệt thế giới, mình nghĩ lại và nhận ra mình đã sống một cuộc đời phí hoài.

💦Trích “𝐌𝐢̀𝐧𝐡 𝐩𝐡𝐚̉𝐢 𝐬𝐨̂́𝐧𝐠 𝐧𝐡𝐮̛ 𝐛𝐢𝐞̂̉𝐧 𝐫𝐨̣̂𝐧𝐠 𝐬𝐨̂𝐧𝐠 𝐝𝐚̀𝐢” là tập sách chia sẻ những lời nhắn nhủ, câu chuyện về tuổi trẻ đầy tâm tình từ | Xu | – tác giả trẻ với ước mong thế giới này vì có mình mà khác đi đôi chút – gửi đến bạn nguồn cảm hứng để bạn có thể sống một cuộc đời trọn vẹn, rực rỡ.

🌊Bạn có thể đặt sách ở đây:
    𝐓𝐢𝐤𝐢:
    𝐒𝐡𝐨𝐩𝐞𝐞:

[Wikipedia – thư giãn]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.