Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

Mọi người ơi cho mk hỏi làm sao để xóa bớt 2 dữ liệu trùng nhau chỉ để lại 1 thui ạ. Mk cảm ơn nhìu

Forums Thủ thuật Word, Excel Mọi người ơi cho mk hỏi làm sao để xóa bớt 2 dữ liệu trùng nhau chỉ để lại 1 thui ạ. Mk cảm ơn nhìu

Viewing 14 posts - 1 through 14 (of 14 total)
  • Author

Mọi người ơi cho mk hỏi làm sao để xóa bớt 2 dữ liệu trùng nhau chỉ để lại 1 thui ạ. Mk cảm ơn nhìu ạ ☺

[Wikipedia – thư giãn]

Thề nhìn éo hiểu gì sao chỉ

Với lại thấy gì trùng nhau đâu

chọn cột, dùng tính năng remove duplicate

Dùng Consolidate chắc đúng ý bạn. Bỏ trùng và tổng luôn

.

Mình hiểu nè, ý của bạn hỏi dữ liệu trùng nhau là, trong 1 ô có 2 câu giống nhau thì xoá như thế nào? Ví dụ: xin chào xin chào. Thì xoá bớt xin chào, chừa lại 1 xin chào thoi.
    Nhưng mình cũng hỏng biết làm sao lun. Hỏng lẻ giờ text collum ròi concat nó lại nhở!
    Hóng giải pháp của mọi người.

Lên tiktok có mấy người ra video dạy dễ hiểu lắm.

hôm bữa mình cũng lọc dữ liệu trùng nhưng khác ở chỗ là mình so sánh dữ liệu ở 2 cột bằng cách là lọc ô nào trùng nhau thì cho nó thành màu đó r sau đó xóa những ô màu đỏ xong r lại lọc xếp thự tự ô đỏ nằm trên rồi kéo từ trên xuống ô nào đỏ là xóa hết, bạn hiểu ý tưởng mình ko nhỉ

này phải có file mới biết nó như nào

Cái này mình cũng k biết! Qt

chọn cột đó xong vào Data -> remove duplicate.
    done :))

chuyen sang ggsheet dùng textjoin(unique (slip làm rồi chuyển lại excel

Đầu tiên bạn dùng remove duplicate. Sẽ remove đc các dữ liệu trùng nhau ở các dòng khác nhau (đừng bảo k remove đc. Nếu k sử dụng đc. Thì bôi đen. Sau đó vào format chọn cho cùng về 1 định dạng. Ví dụ text, còn vẫn k đc thì lên gg gõ. Xem người ta làm, làm đúng vào).
    Bước 2: remove các dữ liệu lặp cùng 1 ô
    Mình để ý thấy 1 ô sẽ lặp lại 2 lần. Bước 1 insert 1 cột bên cạnh cột C. Sẽ ra cột d. Ở ô d2. Gõ 3 chữ đầu của ô c2 (dự liệu chính xác).gõ xong nhấn ctrl E. Excel sẽ tự động tách đôi ra các ô sau như ô đầu bằng AI tự động. Xong việc. Chúc bạn thành công

1

Voice

13

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 14 posts - 1 through 14 (of 14 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.