Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

KHÔNG CẦN PHẢI HƠN NGƯỜI KHÁC…

Forums Mọt sách KHÔNG CẦN PHẢI HƠN NGƯỜI KHÁC…

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author
    🌿

Em ạ, đừng thấy người ta hơn mình mà nản. Đời còn dài, ai như thế nào chưa nói trước được đâu.

Hiện tại họ học giỏi hơn mình, ngày sau cũng có thể trở thành nhân viên của mình.

Hiện tại họ kiếm nhiều tiền hơn mình, ngày sau cũng có thể đi vay tiền của mình.

Hiện tại họ đắc ý, hả hê trên thất bại của mình, ngày sau biết đâu sẽ phải cúi đầu, nói lời xin lỗi?

Hiện tại được bao bọc bởi ánh hào quang, ngày sau biết đâu sẽ trượt chân, ngã vào trong bóng tối vô tận?

Vẻ ngoài của mình thua xa bằng họ? Cũng chỉ là tạm thời! Ngày sau, khí chất của mình sẽ lấn át tất cả các thể loại nhan sắc.

Bình thường mà! Chẳng ai ở trên đỉnh cao mãi được. Lên lên xuống xuống mới là cuộc đời. Cuộc đời, về cơ bản là một cuộc chơi. Chơi mà nhăn nhó thì chơi làm gì?

Hiện tại chỉ phản ánh một phần, quanh đi quẩn lại, hơn nhau tuyệt đối chỉ nằm ở “Hạnh phúc” – Tức là mình có gì, hoặc không có gì, thì đều tìm ra được một cách thức để vui.

So tiền, so trình độ, so danh tiếng… xưa lắm rồi! Giờ phải so nụ cười, so hạnh phúc, so sự tử tế, yêu thương, thành thật… những điều đó mới càng đáng để so.

Ai như thế nào kệ họ! Mình làm tốt việc của mình trước đã, sau đó ngó nghiêng cũng chưa muộn!

| Xu |
    —–
    🌿 MÌNH PHẢI SỐNG NHƯ BIỂN RỘNG SÔNG DÀI – Cuốn sách thắp sáng trái tim và đồng hành cùng bạn qua những tháng ngày mơ hồ và chênh vênh nhất của tuổi trẻ.
    🌿 Tìm đọc tại: bit.ly/bienrongsongdai-tiki

[Wikipedia – mỗi ngày một trang sách]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.