Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

Chúng ta thường dễ dàng nói lời yêu, cư xử dịu dàng với những người xa lạ, nhưng lại vô tâm và hời h

Forums Chill Radio Chúng ta thường dễ dàng nói lời yêu, cư xử dịu dàng với những người xa lạ, nhưng lại vô tâm và hời h

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author
    Chúng ta thường dễ dàng nói lời yêu, cư xử dịu dàng với những người xa lạ, nhưng lại vô tâm và hời hợt với chính những người thân yêu. Ta cứ vô tư nghĩ rằng, họ sẽ luôn ở bên cạnh mình và chẳng thiếu gì cơ hội để quan tâm đến họ.

Chính sự vô tư đó đã vô tình biến chuỗi ngày trao gửi yêu thương giữa chúng ta và họ trở nên ngắn lại. Ta cứ đợi ngày mai, tháng sau, hay năm tới, mà quên mất thời gian hữu hạn, rồi nó sẽ lạnh lùng cướp đi cơ hội để bạn có thể gửi lời cảm ơn và biết ơn tới những người bạn yêu thương.

Đừng để khi có một biến cố đáng tiếc xảy đến mới biết trân quý thời gian bên nhau. Đừng để khi chẳng còn cơ hội nói cảm ơn mới ngậm ngùi tiếc nuối.

Mỗi ngày mới đến với bạn, là một cơ hội để bạn nói lời yêu thương và biết ơn tới những người thân yêu của mình.

Bởi, có ai đó đã nói rằng: “Khi về già, người ta thường hối hận vì những điều mình đã không làm hơn là những gì mình đã làm.”

Vậy nên, hôm nay hãy tan làm sớm một chút. Hãy cùng gia đình ăn cơm. Hãy gọi điện về cho gia đình và hãy nói cảm ơn nhiều hơn với những người ta yêu mến nhé!

Sưu tầm | Chill Radio

[Wikipedia – thư giãn]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.