Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

Chúng ta thỉnh thoảng định nghĩa giá trị của bản thân dựa trên những gì người khác nghĩ và nói về mì

Forums Chill Radio Chúng ta thỉnh thoảng định nghĩa giá trị của bản thân dựa trên những gì người khác nghĩ và nói về mì

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author
    Chúng ta thỉnh thoảng định nghĩa giá trị của bản thân dựa trên những gì người khác nghĩ và nói về mình. Tuy nhiên, những người hay chỉ trích bạn chắc sẽ không biết cái khỉ khô gì về bạn đâu!

Chỉ có bạn là người hiểu quan điểm của mình nhất, và ai sẽ quan tâm đến những đấu tranh thường ngày của bạn. Đừng để bất kì ai khác đánh giá bạn.
    Quan tâm ý kiến của người khác, chúng ta đang kìm nén tiềm năng thực sự và sống một cuộc sống chẳng đúng với mình nữa!
    Vào cuối đời, bạn sẽ chẳng có được phần thưởng nào cho việc trải qua năm tháng để làm hài lòng người khác. Bạn sẽ hối hận lắm!
    Người mà không chấp nhận và công nhận bạn sẽ chẳng ở bên bạn khi mọi việc khốn khó cả.
    Thay vì tập trung vào suy nghĩ của người khác, chúng ta thử cống hiến cuộc đời này cho hết thỏa mãn xem sao.

Bất cứ khi nào bạn cảm thấy phát điên vì quan điểm của một người nào đó, thử hỏi mình xem điều đó có thực sự đáng không?

Trong hầu hết trường hợp, câu trả lời là không!

Chill Radio, st.
    Tìm đọc sách sống là chính mình giữa đời muôn hình tại

[Wikipedia – thư giãn]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.