Wikipedia

Loading...

Wikipedia

section-icon

Forum Wikipedia

Trang diễn đàn Việt Nam, trang kiến thức chọn lọc cho mọi người

Welcome To

Bạn có thể sử dụng thành thạo não bộ của mình bao nhiêu?

Forums Mọt sách Bạn có thể sử dụng thành thạo não bộ của mình bao nhiêu?

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author

Trong 10 mục dưới đây, hãy khoanh tròn vào những con số và chọn ra mục phù hợp với mình.

1. Gần đây năng lực ghi nhớ của bạn dần dần không còn tốt nữa.
    2. Việc học của bạn không có gì nổi bật, và cả thời học sinh cũng không có thành tích gì.
    3. Bạn không bắt kịp câu chuyện của đồng nghiệp và bạn bè (cảm thấy mình thật kém cỏi).
    4. Bạn khó khăn trong việc tiếp thu những cơ chế hay kiến thức mới ví dụ như AI.
    5. Cuộc sống dường như không suôn sẻ bởi vì bạn không có khả năng có thể đạt được mục tiêu của mình.
    6. Bạn ngay lập tức sẽ quên nội dung của một bài báo, quyển sách mà bạn đã đọc.
    7. Bạn bị mọi người nhắc nhở hoặc tự bản thân cảm thấy rằng “Mình giải quyết công việc không tốt”.
    8. Bạn lo lắng rằng tương lai mình có thể sẽ bị giảm sút trí nhớ.
    9. Hay quên (thường không nhớ tên người hoặc vật).
    10. Bạn bỏ cuộc vì sự ngu ngốc của bản thân là do di truyền.

Bạn cảm thấy nó như thế nào?

Nhìn vào trang kế tiếp, xác nhận số câu bạn đã khoanh tròn và hãy kiểm xem bạn đang sử dụng bộ não của mình ở mức độ nào!

*Người có số khoanh tròn từ 0 đến 1
    Tuyệt vời. Bạn đã có thể sử dụng tốt bộ não của mình. Bạn hãy giữ nguyên trạng thái này, cố gắng phát huy tối đa tiềm năng của bản thân và tận hưởng cuộc sống của mình nhé.

*Người có số khoanh tròn từ 2 đến 4
    Bạn dường như đã sử dụng não bộ của mình một cách có ý thức, tuy nhiên bạn vẫn chưa phát huy hết toàn bộ năng lực của bản thân. Sẽ tốt hơn nếu bạn cố gắng giữ vững sở trường để có thể sử dụng não bộ của mình một cách hiệu quả hơn nữa!

*Người có số khoanh tròn từ 5 đến 7
    Bạn vẫn chưa sử dụng hết sức mạnh vốn có của não bộ. Cùng tìm hiểu các mẹo về cách sử dụng não bộ chính xác ở trong quyển sách này, khai thác sức mạnh của nó và nâng cao hơn nữa năng lực của bản thân nào.

* Người có số khoanh tròn từ 8 đến 10
    Thật đáng tiếc nhưng dường như bạn không thể sử sụng tốt não bộ của mình. Não bộ một khi không sử dụng thì chúng dần dần “gỉ sét”. Hãy cùng loại bỏ những suy nghĩ sai lầm, củng cố lại bản thân và giải phóng hết sức mạnh vốn có của bản thân mình thôi nào!

📖 sách: Sử dụng não bộ theo cách của thiên tài
    👉🏻 Link đặt sách:

[Wikipedia – mỗi ngày một trang sách]

1

Voice

0

Replies

Tags

This topic has no tags

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.